เข้า Ursa ไม่ได้ พิม user&pass แล้วค้าง

พูดคุยเรื่องทั่วไป ที่ไม่อยู่ในหมวดอื่น ๆ
thanapon.tham

เข้า Ursa ไม่ได้ พิม user&pass แล้วค้าง

Postby thanapon.tham » Mon Dec 20, 2010 11:14 pm

เข้า Ursa ไม่ได้ พิม user&pass แล้วค้างเลยแบบว่าโหลดไม่ไป
แต่ไปเข้าเครื่องอื่นเข้าได้ ให้เพื่อนเข้า user เราก็เข้าได้
ต้องทำยังไงหรอครับ

payon.k

Re: เข้า Ursa ไม่ได้ พิม user&pass แล้วค้าง

Postby payon.k » Tue Dec 21, 2010 9:07 am

ในกรณีนี้ นศ ใช้งานจากเครื่องอื่นได้ แสดงว่าปัญหาเกิดจากเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ใช้งาน

ขอบเขตของปัญหาค่อนข้างกว้าง แนะนำให้ลองลบ Temporary บน Internet Explorer ของเครื่องที่่ใช้งานดูก่อนครับ

หากยังแก้ไขไม่ได้ แนะนำให้ลองลดขอบเขตของปัญหาลง โดยลองดาวน์โหลด Google chrome หรือ Mozilla Firefox มาลองใช้งานครับ

หากใช้งานได้แสดงว่า Internet Explorer มีปํญหา หากยังไม่ได้อีก แสดงว่าระบบ Windows อาจมีปัญหาหรือเครื่องอาจติดไวรัส

ลองขั้นตอนตามนี้ดูก่อนนะครับ

Return to “เรื่องทั่วไป”