สิ่งที่คุณจะเจอที่มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ดูกันครับว่าจริงมั๊ย

พูดคุยเรื่องทั่วไป ที่ไม่อยู่ในหมวดอื่น ๆ
makawatt.nung

Re: สิ่งที่คุณจะเจอที่มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ดูกันครับว่าจริงมั๊

Postby makawatt.nung » Sun Mar 13, 2011 4:22 pm

รอประธานก่อดราม่าในบอร์ดมหาลัย :lol:

nattachai.wann

Re: สิ่งที่คุณจะเจอที่มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ดูกันครับว่าจริงมั๊

Postby nattachai.wann » Sat Mar 26, 2011 6:15 pm

14 บนรถเมล์ที่นี่ ไม่มีน้ำใจมาก ผู้ชายเห็นผู้หญิงขึ้นมาก็ปล่อยให้ยืนไป
= ผมไม่เห็นตัวกับข้อนี้นะครับ เพราะว่าผู้หญิงสิทธิเท่าเทียมกันแล้วนะครับ ฉะนั้นใครมาก่อนก็ได้นั่งก่อนละครับ คุณเคยเห็นผู้หญิงลุกให้ผู้ชายนั่งมั๊ยละครับ ผมไม่เคยเห็นเลยนะ ถ้าผู้หญิงเค้าลุกให้ผู้ชายนั่งบ้าง ผู้ชายคงจะลุกให้ผู้หญิงนั่งบ้างละครับ และอย่าเอาเพศที่อ่อนแอกว่ามาอ้างนะครับ เพราะถ้าเพศที่อ่อนแอกว่าแล้วจะเอาสิทธิเท่าเทียมกันมาทำไม พวกอ่อนแอกว่าก็ต้องได้สิทธิน้อยกว่าสิครับ พวกผู้ชายโดนเอาเปรียบมาเยอะแล้วนะครับ เห็นใจพวกผู้ชายครับ

makawatt.nung

Postby makawatt.nung » Sun May 01, 2011 12:19 am

nattachai.wann wrote:14 บนรถเมล์ที่นี่ ไม่มีน้ำใจมาก ผู้ชายเห็นผู้หญิงขึ้นมาก็ปล่อยให้ยืนไป
= ผมไม่เห็นตัวกับข้อนี้นะครับ เพราะว่าผู้หญิงสิทธิเท่าเทียมกันแล้วนะครับ ฉะนั้นใครมาก่อนก็ได้นั่งก่อนละครับ คุณเคยเห็นผู้หญิงลุกให้ผู้ชายนั่งมั๊ยละครับ ผมไม่เคยเห็นเลยนะ ถ้าผู้หญิงเค้าลุกให้ผู้ชายนั่งบ้าง ผู้ชายคงจะลุกให้ผู้หญิงนั่งบ้างละครับ และอย่าเอาเพศที่อ่อนแอกว่ามาอ้างนะครับ เพราะถ้าเพศที่อ่อนแอกว่าแล้วจะเอาสิทธิเท่าเทียมกันมาทำไม พวกอ่อนแอกว่าก็ต้องได้สิทธิน้อยกว่าสิครับ พวกผู้ชายโดนเอาเปรียบมาเยอะแล้วนะครับ เห็นใจพวกผู้ชายครับ

เอาเถอะครับ แม้ว่าปัจจุบันทางเพศหญิงได้ทำการเรียกร้องเพื่อได้สิทธิ เท่าเทียมกับชายแล้ว แต่เมืองไทยก็เป็นเมืองไทย คือ ผู้หญิงมาก่อนเสมอ

มีคนเคยโดนทอมท้าต่อย แบบตอนแรกทอมทำเจ๋งมาก พอโดนสวนไปหมัดนึง มีการมาบอก "ทำร้ายเพศแม่"

อ้าวๆ สิทธิ์เท่ากัน ก็ต้อง หญิง = ชายสิ

อันนี้คนที่ต่อยก็ตอบมา "กุก็เพศพ่อ จะทำไม"

และแล้ว สองคนนี้ก็ได้รักกัน :shock: รักกันได้เนอะ

pakawat.chal

Postby pakawat.chal » Thu Jun 16, 2011 9:01 pm

ลบ
Last edited by pakawat.chal on Thu Sep 22, 2011 11:59 am, edited 1 time in total.

patcharin.chua

Postby patcharin.chua » Wed Jul 13, 2011 8:38 pm

เรา ว่า น่ะ ความคิดคนเราห้ามกันไม่ได้หรอก ทุกคนก้อคิดว่าตัวเองต้องดีกว่าคนอื่นทั่งนั่น

แต่เราก้อไม่ควรมองว่าทุกคนเป็นแบบนั่นหมดนี้ เพราะ คนเราไม่ได้เลวเสมอไปจิงปะเพราะไม่มีใครที่จะดีพร้อมไปหมดหรอกน่ะ

ใครเห็นด้วย โญกมือขึ้น คัฟ

Return to “เรื่องทั่วไป”