เวลาเรียนชนกันค่ะ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ที่ไม่อยู่ในหมวดอื่น ๆ
charinrat.yait

เวลาเรียนชนกันค่ะ

Postby charinrat.yait » Sat Apr 23, 2016 6:19 pm

สวัสดีค่ะ หนูชื่อชรินรัตน์ ใยทา ค่ะ คณะบริหาร ปี 4
อยากสอบถาม เวลาเรียนชนกันค่ะ
ต้องทำอย่างไรบ้างคะ คือซํมเมอร์เป็นภาคการเรียนสุดท้ายแล้วค่ะ
หนูอยากให้จบเทอมซัมเมอร์คะ
ต้องไปแจ้งยื่นเรื่องฝ่ายไหน หรือ สามารถทำผ่านอินเตอร์ได้เลยหรือป่าวค่ะ
หนูยังไม่ทันลงทะเบียนเรียน ที่จริงตามรหัสต้องละทะเบียนวันที่ 22 เมษา ค่ะ
แต่เวลาเรียนชนกัน หนูต้องลงวิชาใดวิชาหนึ่งก่อนหรือป่าวค่ะ
หนูกลัวจะเต็มก่อนอ่ะค่ะ แล้วไม่ได้ลงเรียน แล้วจะแจ้งจบไม่ได้ค่ะ
แล้วถ้าเกิดว่าลงได้ หนูจะต้องไปแจ้งจบได้ตอนไหนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

records_office

Re: เวลาเรียนชนกันค่ะ

Postby records_office » Mon Apr 25, 2016 9:03 am

เรื่องตารางเรียนตรงกัน นศ.ต้องมาขอคำร้องตารางเรียนตรงกัน พร้อมแนบผลการเรียน ทั้งสองอย่างขอรับได้ที่เคาน์เตอร์สำนักทะเบียนทั้ง 2 วิทยาเขต และนำไปยื่นเรื่องให้คณบดีเซ็นอนุมัติ ถึงจะลงทะเบียนวิชาที่ตารางเรียนตรงกันได้ค่ะ

ถ้าตอนนี้ยังไม่ได้ลงวิชาเรียนเลยสามารถลงอีกครั้งได้ เฉพาะวิชาที่ตารางเรียนไม่ตรงกัน หรือตัวใดตัวหนึ่ง
ระหว่างวันที่ 28 เมษายน 2559 ตั้งแต่เวลา 09.00 น. ถึง 29 เมษายน 2559 เวลา 08.30 น. เท่านั้น

หรือหากที่นั่งเต็ม นศ.สามารถขอเพิ่มที่นั่งกับหัวหน้าภาค (เซ็นในใบลงทะเบียนสีฟ้า)
ได้ในช่วงเพิ่ม-ลด วันที่ 7 - 10 มิ.ย. 59

เรื่องแจ้งจบ หากนศ.ลงทะเบียนได้ครบในภาคฤดูร้อนนี้ สามารถแจ้งจบได้ตั้งแต่วันแรกของการเปิดภาคเรียน จนถึงวันสุดท้ายของการสอบกลางภาค
วันที่ 6 มิ.ย. - 6 ก.ค. 59

Return to “เรื่องทั่วไป”