สอบถามปัญหาเรื่องเพชรกิจกรรมไม่เข้าระบบให้ค่ะ

สอบถามปัญหาการลงทะเบียนและอื่น ๆ
Forum rules
1. ห้าม Post ข้อความหรือเนื้อหาที่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงถึงสถาบันมหากษัตริย์และราชวงศ์ เป็นอันขาด
2. ห้าม Post ข้อความที่มีเนื้อหาหยาบคาย ก้าวร้าว ลามก อนาจาร
3. ห้าม Post ข้อความที่มีเนื้อหาที่มีเจตนาทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหาย ใส่ความ ดูหมิ่นผู้อื่น
4. ห้าม Post ข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวาย
5. ห้าม Post ข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น หมายเลขโทรศัพท์ เบอร์เพจ E-mail Address โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อน
6. ห้าม Post ข้อความหรือเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม
7. ห้าม Post ข้อความหรือเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับประกาศขายสินค้าหรือบริการ
หากตรวจพบข้อความที่เข้าข่ายดังกล่าวผู้ดูแลระบบ ขอสงวนสิทธิ์ในการใช้ดุลยพินิจที่จะทำการแก้ไข หรือลบข้อความนั้นออก โดยไม่จำเป็น
ต้องแจ้งเหตุผลให้ทราบล่วงหน้าและ ผู้ที่ใช้งาน BU Forums ที่ปฏิบัติผิดกฎ พึงตระหนักว่าจะต้องรับผิดชอบต่อความผิดที่ได้กระทำ
nasnaree.reab

สอบถามปัญหาเรื่องเพชรกิจกรรมไม่เข้าระบบให้ค่ะ

Postby nasnaree.reab » Fri Aug 19, 2011 8:01 pm

คือตั้งแต่ ปี 1 - ปี 4 ทำกิจกกรรมกับทางมหาวิทยาลัยมาเยอะมาก

ทั้งร่วมงานต่างๆตรงหอสมุด เข้าชมหอศิลป์เพื่อที่จะเก็บเพชร

เพราะถ้าไม่ครบ 16 ดวงจะไม่จบ ใช่ไหมคะ ? ก็ใช้บัตร นศ. ยื่นเพื่อให้คีย์เพชรให้ทุกครั้ง

บางครั้งหอศิลป์ก็จะให้ลงชื่อไว้แล้วจะไปตีย์ให้ทีหลัง ซึ่งตลอดเวลาสี่ปีเต็ม เพชรจะต้องได้เยอะมาก

แล้วทีนี้ หนูจบการศึกษาในเทอมนี้แล้ว หนูเลยเข้าไปเช็คในสมุดเพชรอิเล็กทรอนิกส์

เพื่อที่จะเอาไปยื่นให้คณะ ในการขอจบการศึกษา แต่เพชรในระบบของหนูมีแค่ 2 ดวง

ซึ่งเป็นไปไม่ได้แน่ๆค่ะที่เพชรหนูจะมีแค่นี้ T^T แล้วทีนี้หนูต้องไปแจ้งปัญหานี้ที่ฝ่ายใดคะ

หนูล็อคเอาท์ เข้าระบบใหม่ตั้งหลายรอบ เพชรหนูก็ยังขึ้นในสมุดเพชรอิเล็กทรอนิกส์ แค่ 2 ดวง

แล้วหนูจะต้องจบการศึกษาในเทอมนี้แล้วค่ะ

records_office

Re: สอบถามปัญหาเรื่องเพชรกิจกรรมไม่เข้าระบบให้ค่ะ

Postby records_office » Thu Aug 25, 2011 4:05 pm

นักศึกษาคะ ต้องรีบไปติดต่อคณะที่นักศึกษาสังกัดนะคะ เพราะถ้ามีปัญหาจะได้รีบแก้ไข หรือจะเป็นอาจารย์ระดับหัวหน้าภาคที่นักศึกษาสังกัดนะคะ [color=#FF0040]สำคัญที่สุดนะคะเพราะจะนักศึกษาจะจบเทอมนี้แล้วนะคะ อีกเรื่องไม่ทราบว่าแจ้งจบหรือยังคะเพราะในช่วงนี้ยังสามารถแจ้งจบได้นะคะ แต่ต้องถูกปรับวันละ 50 บาท นับวันหยุด ด้วยนะคะ[/color]

Shon.mang

Re: สอบถามเรื่องการเก็บเพชรก่อนจบครับ

Postby Shon.mang » Fri Feb 24, 2017 12:50 pm

คืออยากทราบว่า การเก็บเพชรในโหมดที่ไม่บังคับนั้นจำเป็นต้องเก็บทุกกิจกรรมเลยหรือเปล่าครับ ? หรือไม่จำเป็นต้องเก็บทุกกิจกรรม :roll: แต่จำจวนชรรวมทั้งหมดในโหมดที่ไม่บังคับกับโหมดบังคับต้องมีอย่างต่ำ 16ดวง ถึงจะสามารถจบได้ :?: :?:

เพราะตอนนี้ เพชรในโหมดบังคับ เก็บหมดแล้วทุกกิจกรรม แต่ โหมดที่ไม่บังคับมี19ดวงซึ่งเพชร19ดวงมีอยู่ในบางกิจกรรมเท่านั้น ไม่ได้ครบทุกกิจกรรม แต่เพชรรวมทั้ง2โหมดมีอยู่ 25ดวง ซึ่งมีมากกว่า16ดวงขั้นต่ำตามที่เว็ปแจ้งไว้แล้ว แบบนี้สามารถจบได้แล้วใช่ไหมครับ? :shock:

records_office

Re: สอบถามปัญหาเรื่องเพชรกิจกรรมไม่เข้าระบบให้ค่ะ

Postby records_office » Mon Feb 27, 2017 9:08 am

ต้องครบทุกหมวดค่ะ
และขั้นต่ำ 16 ดวง
ดังนั้นยังขาด 3 ดวงนะคะ
สามารถแจ้งจบก่อนได้แล้วมาตามเก็บเพชรย้อนหลังได้ค่ะ
หากแจ้งจบเลยกำหนดจะเสียค่าปรับวันละ 50 บาทนะคะ

Return to “สอบถามปัญหาการลงทะเบียนและอื่น ๆ”